ஞானசார தேரரின் நீதிமன்ற அவமதிப்பு மனு இன்று விசாரணை

0 0

கலகொட அத்தேஞானசார தேரருக்கு எதிராக நீதிமன்றத்தை அவமதித்ததாக கூறப்படும் முறைப்பாட்டு மனு  தொடர்பில் எழுத்து  மூல ஆவணங்களை சமர்ப்பிக்குமாறு மேற்முறையீட்டு நீதிமன்றம், மனு தாரருக்கும் பிரதி வாதிக்கும் இன்று (11) உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளது.

சம்பந்தப்பட்ட ஆவணங்களை எதிர்வரும் 13 ஆம் திகதிக்கு முன்னர் சமர்ப்பிக்குமாறும் நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

மேன்முறையீட்டு நீதிமன்ற தலைமை நீதிபதி பிரீதி பத்மன் சூரசேன மற்றும் அர்ஜுன ஒபேசேகர ஆகிய மேன்முறையீட்டு நீதிமன்ற நீதிபதிகள் குழுவின் முன்னிலையில் இந்த வழக்கு இன்று விசாரணைக்கு எடுத்துக் கொள்ளப்பட்ட போதே நீதிபதி இவ்வாறு உத்தரவிட்டுள்ளார்.

ஹோமாகம மஜிஸ்ட்ரேட் நீதிமன்றத்தில் நடைபெற்ற ஊடகவியலாளர் பிரகீத் எக்னெலிகொட காணாமல் போன வழக்கு விசாரணை நிறைவடைந்த வேளை, நீதிமன்ற கட்டிடத்துக்குள் இருந்து கொண்டு சப்தத்தை உயர்த்தி பேசி, குழப்பம் விளைவிக்கும் விதத்தில் பொதுபல சேனாவின் செயலாளர் ஞானசார தேரர் செயற்பட்டார்.

தேரரது நடவடிக்கைகள் தொடர்பில் விசாரணை செய்து நீதிமன்றத்துக்கு அபகீர்த்தி ஏற்பட்டுள்ளதா ? என்பது தொடர்பில், கண்டறிந்து நடவடிக்கை எடுக்குமாறு அரசியலமைப்பு சட்டத்தின் மூலம் தனக்கு வழங்கப்பட்டுள்ள அதிகாரத்தின் பிரகாரம் ஹோமாகம மஜிஸ்ட்ரேட் நீதிபதியினால் இந்த மேன்முறையீட்டு மனு தாக்கல் செய்யப்பட்டிருந்தமை குறிப்பிடத்தக்கது.

Related Post

வெள்ளவத்தையில் 11 இளைஞர்கள் கடத்தப்பட்ட விடயம் – 9 பேருக்கு விளக்கமறியல்

Posted by - January 17, 2018 0
கொழும்பு – வெள்ளவத்தை பகுதியில் 11 இளைஞர்கள் கடத்தப்பட்டு காணாமல் ஆக்கப்பட்டதாக கூறப்படும் சம்பவம் தொடர்பில் கைதுசெய்யப்பட்ட 9 சந்தேகநபர்களும் விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர். இவர்களில் கடற்படையின் முன்னாள்…

ஆறுமுகனுக்கு அமைச்சுப் பதவி-மஹிந்த அமரவீர

Posted by - May 2, 2017 0
ஸ்ரீ லங்கா சுதந்திரக் கட்சி, ஆறுமுகன் தொண்டமானை ஒருபோதும் கைவிடாது. எதிர்காலத்தில் நடத்தப்படவுள்ள உள்ளூராட்சி மன்றம் உள்ளிட்ட அனைத்துத் தேர்தல்களிலும், சு.க, இ.தொ.காவுடன் கை கோர்த்தே செயற்படும்”…

டிலான் பெரேராவுக்கு எதிராக 500 மில்லியன் நட்டயீடு கோரல்

Posted by - February 4, 2017 0
ராஜாங்க அமைச்சர் டிலான் பெரேராவுக்கு எதிராக 500 மில்லியன் நட்டயீடு கோரி, வழங்கு தொடரப்போவதாக மாலபே தனியார் மருத்து கல்லூரியின், பெற்றோர்கள் சங்கத்தின் தலைவர் கெமுனு விஜேரத்ன…

பேர்ப்பச்சுவல் ட்ரஷரீஸ் ; 24 நிறுவன வங்கிக் கணக்குகளை முடக்குவதற்கான தடை நீடிப்பு

Posted by - February 2, 2018 0
பேர்ப்பச்சுவல் ட்ரஷரீஸ் நிறுவனத்திற்கு சொந்தமான 24 நிறுவனங்களின் வங்கிக் கணக்குகளை முடக்குவதற்கு மேற்கொள்ளப்பட்ட தீர்மானம் நீடிக்கப்பட்டுள்ளது. குற்றப் புலனாய்வு திணைக்களத்தின் சார்பில் சட்டமா அதிபரினால் கொழும்பு மேல்…

மலையகத்தில் பல இடங்களில் மண் சரிவு – வீடுகள் சேதம்

Posted by - October 16, 2017 0
தொடர் மழை காரணமாக பல பிரதேசங்களில் மண்திட்டுக்கள் சரிந்து வீழ்ந்து வீடுகள் சேதமடைந்துள்ளன. அந்தவகையில் அக்கரபத்தனை பொலிஸ் பிரிவுக்குட்பட்ட அக்கரப்பத்தனை பகுதியில் 15ஆம் திகதி இரவு பெய்த…

Leave a comment

Your email address will not be published.