பணவீக்கம், அதிக வட்டி விகிதங்கள்: யேர்மனியின் பொருளாதரம் சரியத் தொடங்கியது!

74 0

2023 ஆம் ஆண்டின் முதல் மூன்று மாதங்களில், பொருளாதாரம் 0.3 சதவிகிதம் சுருங்கியது என்று பெடரல் புள்ளியியல் நிறுவனம் டெஸ்டாடிஸ் கூறியது.

பூஜ்ஜிய சதவிகிதத்தின் ஆரம்ப மதிப்பீட்டைக் குறைத்தது. 2022 இன் கடைசி மூன்று மாதங்களில் 0.5-சதவீதச் சுருக்கத்தைத் தொடர்ந்து, ஜெர்மனியின் எதிர்மறையான வளர்ச்சியின் தொடர்ச்சியான இரண்டாவது காலாண்டாக இது இருந்தது.

உக்ரைன் மீதான ரஷ்ய ஆக்கிரமிப்பை அடுத்து ஜெர்மனி எரிசக்தி விலைகளில் ஒரு எழுச்சியுடன் போராடியதால் இந்த சரிவு ஏற்பட்டது.

இது வீடுகள் மற்றும் வணிகங்களை எடைபோட்டது. ஆனால் நீடித்த மந்தநிலை குறித்த அச்சத்தை அரசாங்கம் புறந்தள்ளியது.இந்த வருடத்தில் குறிப்பிடத்தக்க முன்னேற்றத்தை நாங்கள் தொடர்ந்து எதிர்பார்க்கிறோம்,” என்று பொருளாதார அமைச்சக செய்தித் தொடர்பாளர் ஏபிஎவ் இடம் கூறினார்.