ரணிலும், விடாக்கொண்டன் சிவியும்?

177 0

சர்வகட்சி அரசில் தான் அங்கம் வகிப்பது தொடர்பான  செய்தியை முற்றாக மறுதலித்துள்ள சி.வி.விக்கினேஸ்வரன் ரணிலுடனான சந்திப்பை பற்றி விளக்கி ஊடக அறிக்கையினை விடுத்துள்ளார்.

ஜனாதிபதியின் அழைப்பின் பேரில், 2022 ஆம் ஆண்டு ஆகஸ்ட் மாதம் 10 ஆம் திகதி மாலை 4.30 மணியளவில் ஜனாதிபதி செயலகத்தில்  நான் சந்தித்தேன். பிரதமரும் உடனிருந்தார். மாகாண ஆளுநர்களுக்கு அதிக பங்களிப்பை வழங்கும் பாராளுமன்ற ஆளுகைக் குழுவை உள்ளடக்கிய தனது ஆட்சித் திட்டத்தை ஜனாதிபதி எமக்கு விரிவாக விளக்கினார். மாகாணங்களின் அனைத்து பாராளுமன்ற உறுப்பினர்களும் தேசிய நிகழ்ச்சி நிரலின் அடிப்படையில் ஆளுநர்களின் தலைமையில் அந்தந்த மாகாணங்களை ஆள வேண்டும் என்பது அவரது யோசனை. அவர் ஆஸ்திரியாவை உதாரணமாகக் குறிப்பிட்டார். (அவரது உதாரணம் பொருத்தமற்றது. ஆஸ்திரியா ஒரு கூட்டாட்சி நாடு).மேலும், மத்திய அரசாங்க அமைச்சுக்களால் மாகாணங்களில் காணிகளை அபகரிப்பது தொடர்பில் கலந்துரையாடிய அவர், அமைச்சுக்களால் அபகரிக்கப்பட வேண்டிய வன நிலங்கள் எதுவும் இருக்கக்கூடாது என்றும் ஒவ்வொரு மாகாணத்திலும் சுற்றுச்சூழலைப் பாதுகாப்பதில் கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்றும் ஒப்புக்கொண்டார். தேவைப்பட்டால் அதிகபட்சமாக 2 ஏக்கர் நிலத்தை அரசு கையகப்படுத்தலாம் என்றார். அந்தந்த மாகாண அரசாங்கத்தின் சம்மதத்துடனும், சம்மதத்துடனும் தவிர, மாகாணங்களில் மத்திய அரசாங்கத்தால் எந்தவொரு காணியும் சுவீகரிக்கப்படக் கூடாது என்றேன். கு அவர்களிடமிருந்து எந்த பதிலும் வரவில்லை.அரசாங்கத்தில் அங்கம் வகிப்பதற்காக யாழ்பாண பாராளுமன்ற உறுப்பினர்களை கயிற்றில் இழுக்கும் அவசரத்தில் அவர் இருப்பதாகத் தோன்றியது, ஜெனிவாவுக்குக் காட்சிப்படுத்தலாம் என்று நினைக்கிறேன்! நான் அவரைக் குறை கூறவில்லை. 46/1 தீர்மானத்தின்படி ஐ.நா.விற்கான தனது கடமைகளை அரசாங்கம் இதுவரை புறக்கணித்துள்ளது.

புலம்பெயர் தேசத்தில் இருந்து நாட்டிற்கு எவ்வாறு பணம் கொண்டு செல்லலாம் என்பது குறித்த முன்மொழிவைக் கோடிட்டுக் காட்டும் ஆவணத்தை நான் பகிர்ந்து கொள்ள வேண்டும் என்று அவர் விரும்பினார்.

அரசியலமைப்பின் 13 ஆவது திருத்தத்தை முற்றாகப் புறக்கணித்து முழு நாட்டினதும் மத்திய நிர்வாகக் கட்டுப்பாட்டை வலுப்படுத்துவதே அவரது திட்டம் என்பது அவருடன் கலந்துரையாடிய போது எமக்குத் தெரிந்தது.

அரசியல் கைதிகளின் விடுதலை உள்ளிட்ட அனைத்து தமிழ்த் தேசியக் கட்சித் தலைவர்களாலும் முன்வைக்கப்பட்ட கோரிக்கைகளுக்கு அரசாங்கம் விரைந்து நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என இந்நாட்டிலுள்ள தமிழ் மக்கள் எதிர்பார்ப்பதாக நான் ஜனாதிபதியிடம் சுட்டிக்காட்டினேன். காணாமல் போனவர்களை கண்டறிய நடவடிக்கை; தமிழர்களின் காணிகளை அபகரிக்கும் பல்வேறு அரச திணைக்களங்களின் செயற்பாடுகளை நிறுத்துவதுடன், இராணுவத்தின் உதவியுடன் தமிழர் தாயகத்தில் பௌத்த விகாரைகளை கட்ட முயலும் நபர்களை தடுத்து நிறுத்த வேண்டும்.

தமிழர்கள் தமது மாகாணங்களில் அரசியல் தலைமைத்துவத்தையும் ஆட்சியையும் வழங்குவதற்கு, திருப்திகரமான அரசியலமைப்பு சீர்திருத்தங்கள் மேற்கொள்ளப்படும் வரை தற்காலிக நடவடிக்கையாக அரசியலமைப்பின் 13வது திருத்தத்தை முழுமையாக அமுல்படுத்த வேண்டும் எனவும் சுட்டிக்காட்டப்பட்டது. தமிழ் மக்களை திருப்திப்படுத்தும் வகையில் இந்த செயற்பாடு ஆரம்பிக்கப்படும் வரை எதிர்க்கட்சியாக இருந்து அரசாங்கத்திற்கு ஆதரவளிப்போம் என ஜனாதிபதியிடம் தெரிவித்தோம். நாங்கள் அரசாங்கத்தில் அங்கம் வகிப்பது என்ற கேள்விக்கு இடமில்லை.

எமது கோரிக்கைகளை நிறைவேற்ற நடவடிக்கை எடுப்பதாக ஜனாதிபதி உறுதியளித்து எம்மை அரசாங்கத்துடன் இணைந்து கொள்ளுமாறு அழைப்பு விடுத்திருந்த போதிலும், தமிழர்களின் பிரச்சினைகளைத் தீர்ப்பதை விட நடைபெறவுள்ள ஜெனிவாக் கூட்டமே அவருக்கு முக்கியமானது என நாங்கள் கருதினோம்.

இருந்தபோதிலும் அவர் அழைத்த ஆவணத்தை முன்வைப்பதாக உறுதியளித்துவிட்டு நாங்கள் புறப்படுவதற்கு விடுப்பு எடுத்தோம்.

தேசியப் பள்ளிகள் குறித்து அவர் கூறுகையில், நாட்டுக்கு 50 தேசியப் பள்ளிகள் போதும், 1000 தேசியப் பள்ளிகள் இல்லை. எந்தவொரு மாகாண பாடசாலைகளையும் அரசால் கையகப்படுத்த முடியாது எனவும், இது தொடர்பில் எமது கூட்டணி ஏற்கனவே நடவடிக்கை எடுத்துள்ளதாகவும் நான் சுட்டிக்காட்டினேன்.