மார்ச் 2019ல் ஐநா தீர்மானம் முடிவடைகிறது, அடுத்த படியாக இலங்கையில் பாதிக்கப்பட்ட ஈழத்தமிழர்களின் நிலை என்ன?

3 0

ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் 39வது மனிதவுரிமைகள் கூட்டத் தொடர் ஜெனிவாவில் நடந்து கொண்டிருக்கிறது.இவ் வேளையில் அனைத்துலக ஈழத்தமிழர் மக்கள் அவையாலும் மற்றும் நாடுகடந்த தமிழீழ அரசாங்கத்தாலும் தமிழின அழிப்புக்கு நீதி கோரும் முகமாகவும் வேற்றின பொது அமைப்புகளிடம் சிறிலங்காவின் போலி முகத்தை அம்பலப்படுத்தவும் “மார்ச் 2019ல் ஐநா தீர்மானம் முடிவடைகிறது, அடுத்த படியாக இலங்கையில் பாதிக்கப்பட்ட ஈழத்தமிழர்களின் நிலை என்ன? ” எனும் தலைப்பில் பக்க அறை நிகழ்வு நாளைய தினம் மதியம் 2 மணிக்கு ஒழுங்குசெய்யப்படுள்ளது. இவ் நிகழ்வில் புலம்பெயர் இளம் தமிழ் மனிதவுரிமையாளர்கள் மற்றும் சடடத்தரணிகள் கலந்துகொண்டு உரைகள் ஆற்றவுள்ளனர்.

39வது மனிதவுரிமைகள் கூட்டத் தொடர் ஜெனிவாவில் நடந்து கொண்டிருக்கும் இவ் வேளையில் அனைத்துலக ஈழத்தமிழர் மக்கள் அவை மனிதவுரிமை பேரவையில் அங்கம் வகிக்கும் நாடுகளின் ஜெனிவாவில் உள்ள தூதரகங்களுடன் சந்திப்புகளை ஏற்படுத்தி வருகின்றனர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. சென்ற வாரம் பிரான்ஸ், பெல்ஜியம் மற்றும் எஸ்டோனியா நாடுகளின் ராஜதந்திரிகளுடன் அரசியல் சந்திப்புகள் மேற்கொள்ளப்பட்டு குறிப்பாக தமிழர் தாயக நிலப்பரப்பில் தொடரும் சிறிலங்காவின் “நல்லாட்சி” அரசின் கட்டமைப்புசார் இனவழிப்பு தொடர்பாகவும் முக்கிய விடயமாக ஐக்கிய நாடுகள் மனித உரிமைச் சபையில் இலங்கையின் பொறுப்பு கூறல் தொடர்பான தீர்மானங்கள் மீது குறிப்பிட்ட நாடுகள் இம்முறை பன்னாட்டு சுயாதீன விசாரணையை வலியுறுத்தவேண்டும் என்பதையும் கோரப்பட்டது.

Related Post

கனடியத் தமிழர் தேசிய அவையின் ‘வேர்களுக்காக’ நிதி சேர் நடை பயணம்

Posted by - July 1, 2016 0
கனடியத் தமிழர் தேசிய அவையின் மண்வாசனைத் திட்டம் என்பது 2010 ஆம் ஆண்டிலிருந்து தாயகத்தில் போரினால் பாதிக்கப்பட்ட எம் உறவுகளுக்கு வாழ்வாதாரம், மருத்துவம், சுயதொழில், லேலைவாய்ப்பு, சிறியோர்-முதியோர்…

அனைத்திந்திய அண்ணா திராவிட முன்னேற்றக் கழகத்தின் பொதுச் செயலாளரானார் சசிகலா

Posted by - December 29, 2016 0
அனைத்திந்திய அனைத்திந்திய அண்ணா திராவிட முன்னேற்றக் கழகத்தின் பொதுச் செயலாளராக சசிகலா நடராஜன் தெரிவு செய்யப்பட்டுள்ளார். அண்ணா திராவிட முன்னேற்ற கழக பொதுக்குழுக்கூட்டம் இன்று சென்னையில் நடைபெற்றது.…

மட்டக்களப்பில் பிள்ளைகள் மாயம் – பெற்றோர் உயிரிழப்பு(காணொளி)

Posted by - September 19, 2016 0
மட்டக்களப்பு கல்குடா பட்டியடிச்சேனை பகுதியில் கடலில் குளிக்க சென்ற தமது மகன்மார் இருவரும் கடலில் மூழ்கி இறந்த தகவல் அறிந்த பெற்றோர்கள், அதிர்ச்சியால் வீட்டில் முன்னாள் உள்ள…

பான் கீ மூனின் இலங்கை விஜயத்தின் பின்னர் நம்பிக்கை

Posted by - September 14, 2016 0
ஐக்கிய நாடுகளின் பொது செயலாளர் பான் கீ மூன் இலங்கைக்கு விஜயம் மேற்கொண்டமையானது, யுத்தப் பாதிப்புகளுக்கு உள்ளான மக்கள் மத்தியில் சிறிய நம்பிக்கையை ஏற்படுத்தி இருப்பதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.…

நாட்டில் பெற்றோலுக்கு தட்டுப்பாடு ஏற்படவில்லை – கனிய எண்ணெய் கூட்டுத்தாபனம்

Posted by - November 4, 2017 0
எரிபொருள் விநியோகத்தை வழமைக்கு கொண்டுவருவதற்கான பணிகள் தற்போது முன்னெடுக்கப்பட்டு வருவதாக கனிய எண்ணெய் கூட்டுத்தாபனம் தெரிவித்துள்ளது. எரிபொருள் விநியோகத்தை இன்றைக்குள் நூற்றுக்கு 80 வீதம் முடிவுக்கு கொண்டுவர…

Leave a comment

Your email address will not be published.